chapter 10
కొలతలు
1. 5 kg మరియు 500 g లో ఎక్కువది ఎవరి? ఎందుకు?
సమాధానం: 5 kg = 5000 g, 500 g < 5000 g. కాబట్టి 5 kg ఎక్కువ.
2. 8 kg ను గ్రామ్లలో మార్చండి.
సమాధానం: 8 × 1000 = 8000 g.
3. 2864 g ను kg మరియు g లో మార్చండి.
సమాధానం: 2864 g = 2 kg + 864 g.
4. 1 kg 250 g + 2 kg 750 g ను కలిపినప్పుడు మొత్తం ఎంత kg g అవుతుంది?
సమాధానం: 1+2=3 kg, 250+750=1000 g = 1 kg, మొత్తం = 4 kg 0 g.
5. 15 kg 500 g నుండి 10 kg 750 g ను తీసేస్తే ఎంత మిగిలి ఉంటుంది?
సమాధానం: 15-10=5 kg, 500-750 = -250 g → 1 kg లోంచి 1 kg తీసుకుని 1000+500=1500 g, 1500-750=750 g, మొత్తం = 4 kg 750 g.
6. 1 L = ఎంత మిల్లీ లీటర్?
సమాధానం: 1 L = 1000 mL.
7. 6850 mL ను L మరియు mL లో మార్చండి.
సమాధానం: 6850 mL = 6 L 850 mL.
8. 3 L 250 mL + 2 L 750 mL = ?
సమాధానం: 3+2=5 L, 250+750=1000 mL = 1 L, మొత్తం = 6 L 0 mL.
9. 18 L 500 mL నుండి 13 L 750 mL తీసేస్తే మిగిలి ఎంత?
సమాధానం: 18-13=5 L, 500-750=-250 mL → 1 L లోంచి తీసుకుని 1500-750=750 mL, మొత్తం = 4 L 750 mL.
10. 1 hr 12 min 10 sec ను సెకన్లలో మార్చండి.
సమాధానం: 1 hr = 3600 s, 12 min = 720 s, 10 s = 10 s, మొత్తం = 4330 s.
11. ఒక నువ్వు 3 hr 45 min, మరియు 3 hr 55 min పని చేస్తే మొత్తం సమయం ఎంత?
సమాధానం: 45+55=100 min = 1 hr 40 min, 3+3+1=7 hr, మొత్తం = 7 hr 40 min.
12. 9:45 AM నుండి 10:30 AM వరకు పఠనం చేసిన సమయం ఎంత?
సమాధానం: 10:30-9:45 = 45 min.
13. 14 ఏళ్ల పావన్ యొక్క తల్లి వయసు తెలుసుకోండి. తల్లి పావన్ కంటే 23 సంవత్సరాలు పెద్దది.
సమాధానం: 14+23=37 yrs.
14. 9 ఏళ్ల అమృతా వయసు, లావోనియా 3 సంవత్సరాలు ఎక్కువ. లావోనియా వయసు ఎంత?
సమాధానం: 9+3=12 yrs.
15. 1 L ను 200 mL కప్పుల్లో ఎన్ని సార్లు భర్తీ చేయాలి?
సమాధానం: 1000/200 = 5 సార్లు.
16. 1 L = 100 mL కప్పుల్లో ఎంత సార్లు భర్తీ చేయాలి?
సమాధానం: 1000/100 = 10 సార్లు.
17. 15 L + 7 L 650 mL = ?
సమాధానం: 15+7=22 L, 0+650=650 mL, మొత్తం = 22 L 650 mL.
18. 5 L 750 mL + 7 L 650 mL = ?
సమాధానం: 5+7=12 L, 750+650=1400 mL = 1 L 400 mL, మొత్తం = 13 L 400 mL.
19. 1 L 500 mL నుండి 750 mL తీసేస్తే ఎంత మిగిలి ఉంటుంది?
సమాధానం: 1 L 500 mL - 750 mL = 750 mL.
20. 200 L కిరోసిన్ బేరెల్లో 18 L 750 mL మిగిలినదే, ఉపయోగించినది ఎంత?
సమాధానం: 200-18=182 L, 0-750=-750 mL → 1 L తీసుకుని 1000-750=250 mL, మొత్తం = 181 L 250 mL.
21. ఒక భెంస 3 L 250 mL మరియు 2 L 750 mL పాలు ఇస్తే మొత్తం?
సమాధానం: 3+2=5 L, 250+750=1000 mL = 1 L, మొత్తం = 6 L 0 mL.
22. రాజేష్ 1 L 500 mL + 2 L = ?
సమాధానం: 1+2=3 L, 500 mL, మొత్తం = 3 L 500 mL.
23. ఒక భేటి 250 mL లో 100 mL ఉపయోగించితే మిగిలేది?
సమాధానం: 250-100=150 mL.
24. 1 min = ? sec, 5 min = ? sec
సమాధానం: 1 min=60 s, 5 min=60×5=300 s.
25. 1 hr = ? sec, 2 hr = ? sec
సమాధానం: 1 hr=3600 s, 2 hr=3600×2=7200 s.
26. 3 hr 45 min + 3 hr 55 min = ?
సమాధానం: 7 hr 40 min.
27. 10:20 AM నుండి 11:05 AM వరకు పఠనం సమయం?
సమాధానం: 11:05-10:20 = 45 min.
28. 1 hr 12 min 10 sec = ? sec
సమాధానం: 3600+720+10=4330 s.
29. 25 kg 500 g + 40 kg 800 g = ?
సమాధానం: 25+40=65 kg, 500+800=1300 g=1 kg 300 g, మొత్తం = 66 kg 300 g.
30. 75 kg - 50 kg 250 g = ?
సమాధానం: 75-50=25 kg, 0-250=-250 g → 1 kg నుండి 1000-250=750 g, 24 kg 750 g.
31. 250 kg 600 g లో 198 kg 300 g ఉపయోగిస్తే మిగిలేది?
సమాధానం: 250-198=52 kg, 600-300=300 g, మొత్తం = 52 kg 300 g.
32. 10 kg 600 g + 20 kg 350 g + 500 g = ?
సమాధానం: 10+20=30 kg, 600+350+500=1450 g = 1 kg 450 g, మొత్తం = 31 kg 450 g.
33. 1 kg 500 g + 750 g + 500 g + 2 kg = ?
సమాధానం: 1+2=3 kg, 500+750+500=1750 g=1 kg 750 g, మొత్తం = 4 kg 750 g.
34. 100 kg షుగర్లో 78 kg అమ్మితే మిగిలేది?
సమాధానం: 100-78=22 kg.
35. 108 kg 800 g + 120 kg - 150 kg = ?
సమాధానం: 108+120=228 kg 800 g, 228-150=78 kg 800 g.
36. 25 g + 28 g తో 49 g స్వర్ణం ఉత్పత్తి అయితే, నష్టం ఎంత?
సమాధానం: 25+28=53 g, 53-49=4 g నష్టం.
37. 76 kg + 12 kg 500 g - 82 kg = ?
సమాధానం: 76+12=88 kg 500 g, 88.5-82=6.5 kg మిగిలి ఉంది.
38. 2 kg 800 g → 12 kg 300 g, పెరుగుదల ఎంత?
సమాధానం: 12.3-2.8=9.5 kg.
Answer by Mrinmoee